பழி தீர்க்கும் புடின்! 'நட்பற்ற நாடுகள்' பட்டியலை வெளியிட்ட ரஷ்யா


ரஷ்யா மீது பொருளாதார தடைகளை விதித்ததற்கு பழிக்கு பழிவாங்கும் வகையில், ரஷ்யாவிடமிருந்து பொருளாதார தடைகளை எதிர்கொள்ளும் 43 ‘நட்பற்ற நாடுகளின்’ பட்டியலை விளாடிமிர் புடினின் ஆட்சி வெளியிட்டுள்ளது.

உக்ரைனுக்கு எதிரான தனது போருக்கு சர்வதேச கண்டனத்திற்கு எதிர்வினையாக ரஷ்யா “நட்பற்ற நாடுகளின்” பட்டியலை வெளியிட்டுள்ளது.

இந்தப் பட்டியலில் அமெரிக்கா மற்றும் கனடா, ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடுகள், இங்கிலாந்து (ஜெர்சி, அங்குவிலா, பிரிட்டிஷ் விர்ஜின் தீவுகள், ஜிப்ரால்டர் உட்பட), உக்ரைன், மாண்டினீக்ரோ, சுவிட்சர்லாந்து, அல்பேனியா, அன்டோரா, ஐஸ்லாந்து, லிச்சென்ஸ்டீன், மொனாக்கோ, நார்வே, சான் மரினோ, வடக்கு மாசிடோனியா, மற்றும் ஜப்பான், தென் கொரியா, அவுஸ்திரேலியா, மைக்ரோனேஷியா, நியூசிலாந்து, சிங்கப்பூர் மற்றும் தைவான் ஆகியவையும் TASS செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த ஆணையின்படி, ரஷ்ய குடிமக்கள் மற்றும் நிறுவனங்கள், நட்பற்ற நாடுகளின் பட்டியலிலிருந்து வெளிநாட்டு கடனாளிகளுக்கு அந்நிய செலாவணி கடமைகளைக் கொண்ட மாநிலம், அதன் பிராந்தியங்கள் மற்றும் நகராட்சிகள் ரூபிள்களில் செலுத்த முடியும் என்று அரசாங்கம் குறிப்பிட்டது.

புதிய தற்காலிக நடைமுறையானது மாதத்திற்கு 10 மில்லியன் ரூபிள் (அல்லது வெளிநாட்டு நாணயத்தில் இதே போன்ற தொகை) செலுத்துவதற்கு பொருந்தும்.

ரியல் எஸ்டேட் வாங்குதல்கள், நிதி வர்த்தகங்கள் மற்றும் ரூபிள் கடன்களை உள்ளடக்கிய ஒப்பந்தங்கள் இப்போது கிரெம்ளினிடம் இருந்து ‘சிறப்பு அங்கீகாரம்’ தேவைப்படும், அவை பட்டியலில் உள்ள நாடுகளைச் சேர்ந்த நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியிருந்தால், ரஷ்யாவிற்குள் மற்றும் ரஷ்யாவிற்கு வெளியே பாயும் வணிகத்திற்கான குழப்பம் அதிகரிக்கும்.

Picture: Getty Images

ரஷ்யா கடந்த மாதம் உக்ரைனை ஆக்கிரமித்தது, ஆனால் அதன் படைகள் தளவாட பிழைகள் மற்றும் உக்ரேனிய துருப்புக்களின் கடுமையான எதிர்ப்பால் ஸ்தம்பித்தன. ரஷ்யப் படைகள் பொதுமக்களை குறிவைத்து தாக்குதல் நடத்துவதாக சர்வதேச பார்வையாளர்கள் குற்றம் சாட்டியுள்ள நிலையில், ரஷ்யா உக்ரைன் நகரங்கள் மீதான தாக்குதல்களை மேலும் முடுக்கிவிட்டுள்ளது.Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.