8% க்கும் குறைவாக சொத்துக் கடன்; இந்த வங்கிகளில் அக்கவுண்ட் இருக்கா?

Need funds? Now take loan against property at less than 8% interest rate: இந்த நாட்களில், கடன் வழங்கும் நிறுவனங்கள் தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு பல கடன் விருப்பங்களை வழங்குகின்றன. அவற்றில், கவர்ச்சிகரமான விருப்பங்களில் ஒன்று சொத்து மீதான கடன் (LAP). குடியிருப்பு அல்லது வணிகச் சொத்துக்களுக்கு எதிரான கடன் என்பது ஒரு பாதுகாப்பான கடனாகும், இதில் கடன் வாங்குபவர் தனது சொத்தை அடமானமாக வைக்கிறார். சிலர் சொத்துக்களுக்கு எதிராக கடன் வாங்க விரும்புகிறார்கள், ஏனெனில் இது பயன்பாட்டின் அடிப்படையில் எந்த கட்டுப்பாடுகளும் இல்லாமல் வருகிறது. எனவே, கடன் வாங்குபவர் தனது குழந்தைகளுக்கு திருமணம் செய்து வைப்பது, உயர்கல்வி செலவு, தனது தொழிலை விரிவுபடுத்துவது, கடனை அடைப்பது போன்ற எந்தவொரு தேவைக்கும் இவ்வாறான நிதி வழியைப் பயன்படுத்தலாம்.

இந்தக் கடனுக்கான முக்கியத் தேவைகளில் ஒன்று, உங்கள் சொத்து சட்டப்பூர்வமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் அரசாங்க அதிகாரிகளிடமிருந்து தொடர்புடைய அனைத்து ஒப்புதல்களையும் பெற்றிருக்க வேண்டும். அங்கீகரிக்கப்பட்ட சொத்து அல்லது சட்டவிரோத நிலத்தில் உள்ள சொத்துக்களை வங்கிகளில் அடமானம் வைக்க முடியாது. இரண்டாவதாக, உங்கள் கடன் தொகை மற்றும் தகுதியை தீர்மானிப்பதில் உங்கள் வருமானம் மற்றும் கிரெடிட் ஸ்கோர் மிகவும் முக்கியம். நீங்கள் ஆன்லைனில் சொத்தின் மீதான கடனுக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் அல்லது அருகிலுள்ள வங்கிக்குச் செல்லலாம். நீங்கள் ஒரு விண்ணப்பப் படிவத்தை பூர்த்தி செய்து உங்கள் வருமானம், சொத்து, தனிப்பட்ட சரிபார்ப்பு போன்றவற்றுடன் தொடர்புடைய ஆவணங்களை வழங்க வேண்டும்.

சொத்து மீதான கடனுக்கு நீங்கள் நினைவில் கொள்ள வேண்டிய சில முக்கிய விஷயங்கள் இங்கே உள்ளன.

பாதுகாப்பற்ற கடன்களுடன் ஒப்பிடும்போது பாதுகாப்பான கடன்கள் குறைந்த வட்டி விகிதத்தில் கிடைக்கும். மேலும், உங்கள் கிரெடிட் ஸ்கோர் நன்றாக இருந்தால், குறைந்த வட்டி விகிதத்தில் கடன் பெறுவதற்கான வாய்ப்புகள் மிக அதிகம்.

உங்களிடம் சொத்துக்கான ஆவணங்கள் சரியாக இருந்தால், உங்கள் சொத்து பிணையமாகப் பயன்படுத்தப்படுவதால், சொத்தின் மீதான கடனுக்கான முழு கடன் செயல்முறையும் அனுமதியும் எளிதானது. செயல்முறை மற்றும் ஒப்புதல்கள் தொந்தரவில்லாதவை மற்றும் குறைந்த நேரத்தை எடுக்கும்.

மேலும், நீங்கள் நெகிழ்வான கடன் திருப்பிச் செலுத்தும் காலத்தைப் பெறலாம். கடன் திருப்பிச் செலுத்தும் காலத்தை 20 ஆண்டுகள் வரை எடுத்துக் கொள்ளலாம். சொத்து உரிமையாளர் தனது EMIகளை வங்கிகளில் சரியான நேரத்தில் செலுத்தி வந்தால், சொத்து திரும்பப் பெறப்படும் வரை, சொத்தை எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் அனுபவித்து வரலாம். சொத்தின் மீது கடன் வாங்கும்போது உரிமை மாறாது. BankBazaar.com படி, உங்கள் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்த முடியாவிட்டால், நீங்கள் சொத்தை விற்கலாம்.

உங்களால் முடிந்த போதெல்லாம் சொத்தின் மீதான உங்கள் கடனை முன்கூட்டியே முடிக்கலாம். இருப்பினும், உங்கள் கடனளிப்பவர் முன் கூட்டியே மூடுவதற்கு ஏதேனும் கட்டணம் வசூலிக்கிறார்களா என்பதை தெரிந்துக் கொள்வது சிறந்தது. நீங்கள் பெயரளவிலான கட்டணத்தை செலுத்த வேண்டியிருக்கும், ஆனால் கடன் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடும் முன் அதை அறிந்து கொள்வது நல்லது.

இதையும் படியுங்கள்: ஃபிக்ஸட் டெப்பாசிட்டில் இத்தனை நன்மைகளா? என்னென்ன தெரியுமா?

மேலும், உங்கள் சொத்தை வாடகைக்கு கொடுக்க கடன் உங்களை அனுமதிக்கிறது, எனவே நீங்கள் அந்த சொத்தை பயன்படுத்தவில்லை என்றால், நீங்கள் எப்பொழுதும் வாடகைக்கு விடலாம் மற்றும் சொத்தில் வாடகை வருமானம் ஈட்டலாம்.

மேலும், நீங்கள் சம்பளம் பெறும் நபராக இருந்தால், வருமான வரிச் சட்டத்தின் பிரிவு 24ன் கீழ் வருமான வரிச் சலுகைகளையும் கோரலாம். ஆனால் அந்த நிதியை புதிய குடியிருப்புக்கு பயன்படுத்த வேண்டும். 2 லட்சம் வரை வரி விலக்கு அளிக்கப்படும். வட்டி செலுத்துதலில் வரி விலக்கு அனுமதிக்கப்படுகிறது.

கடன் தொகை வணிகத்திற்காகப் பயன்படுத்தப்பட்டால், வரி பலன்களைப் பெறுவதற்கு பிரிவு 37 உங்களை அனுமதிக்கிறது. செயலாக்கக் கட்டணம், வட்டி, ஆவணக் கட்டணம் போன்ற உங்கள் வணிகச் செலவினங்களுக்கு வரிச் சலுகைகளைப் பெறலாம். கடன் தொகையானது திருமணம், கல்வி, மருத்துவப் பில்கள் அல்லது கல்விக்காகப் பயன்படுத்தப்பட்டால், உங்களால் வரியைப் பெற முடியாது என்பதை நினைவில் கொள்ளவும்.

10 வருட காலத்திற்கான கடன் தொகையான ரூ.15 லட்சத்திற்கான வட்டி விகிதங்கள் மற்றும் EMIகளை ஒப்பிடுவதற்கு கீழே உள்ள அட்டவணை உதவும். நீங்கள் 20 க்கும் மேற்பட்ட வங்கிகளின் வட்டி விகிதங்களை ஒப்பிட்டு உங்கள் தேவைகளுக்கு ஏற்ப முடிவு செய்யலாம்.

சொத்து மீதான கடனுக்கான வட்டி விகிதங்கள் & EMI

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.