ஹீரோவாக மாறிய திடீர் மாப்பிள்ளை: ஒருநாள் போட்டியில் ஷுப்மன் கில் ஜொலிக்க காரணம் என்ன?

Shubman Gill Tamil News: வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணிக்கு எதிரான சுற்றுப்பயணத்திற்குச் செல்லும் முன்பு வரை, ஷுப்மான் கில் 2 ஆண்டுகளில் 3 ஒருநாள் போட்டிகளில் மட்டுமே விளையாடி இருந்தார். அவை இரண்டுமே 2020 ஆண்டில் அவர் விளையாடிவை. இதனிடையே கில், இந்தியாவின் நம்பிக்கைக்குரிய டெஸ்ட் பேட்ஸ்மேன்களில் ஒருவராக தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொண்டார். அதற்கிடையில், இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் நடந்த இந்தியன் பிரீமியர் லீக் சீசனில் குஜராத் டைட்டன்ஸ் அணிக்காக மிகச்சிறப்பான ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்தி நல்ல அனுபவத்தை பெற்றார்.

ஆனால், கில்லுக்கு இந்திய தேசிய அணிக்கான முன்னணி வாய்ப்புகளில் சரியாக கிடைக்கவில்லை. வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணிக்கு எதிரான தொடரில் பல முக்கிய வீரர்கள் இடம்பெறாததால் திடீர் மாப்பிள்ளை ஆக அணியில் சேர்க்கப்பட்டவர். ஆனால் இந்த ஒரு நாள் தொடரை சூப்பராக பயன்படுத்தி ஹீரோவாக ஜொலித்தார். மேலும், மூத்த வீரர்களுக்கு ஓய்வு அளிக்கப்பட்டு இருந்தபோதும் அவருக்கான வாய்ப்பு தவறவிடப்பட்டிருக்கலாம். இருப்பினும், அவருக்கு ஒருநாள் ஆடும் லெவன் அணியில் வாய்ப்பை கிடைத்தது. அதை கச்சிதமாக அவர் பயன்படுத்தியதோடு, எதிர்கால டாப் ஆடருக்கான தேர்வில் தனது பெயரையும் இணைத்துள்ளார்.

இத்தொடருக்கான அணியில் அவரது போட்டியாளர்களான இஷான் கிஷான் மற்றும் ருதுராஜ் கெய்க்வாட் இருந்தனர். அதையும் தனது கருத்தில் கொண்ட கில் மிகச்சிறப்பான முறையில், முதலாவது ஆட்டத்தில் இருந்து மட்டையை சுழற்றினார். அதோடு தனக்கு கொடுப்பட்ட வாய்ப்புகளையும் அவர் வீணடிக்கவில்லை. குறிப்பாக, நேற்று நடந்த 3வது மற்றும் கடைசி ஒருநாள் ஆட்டத்தில் தொடக்கம் முதலே ஒரு நோக்கத்துடன் ஆடினார். மேலும், ஒரு பெரிய இன்னிங்ஸ் ஆட தன்னையே தயார்ப்படுத்திக் கொண்டேயும் இருந்தார். ஆனால், அவரது நோக்கதையும், சதத்தையும் மைதானத்திற்குள் நுழைந்த மழை குறுக்கிட்டது.

முன்னதாக, டிரினிடாட்டில் உள்ள குயின்ஸ் பார்க் ஓவல் மைதானத்தில் நடந்த முதல் ஒருநாள் போட்டியில் கில் தனது திறனை வெளிப்படுத்த தொடங்கினார். பவர்பிளேயில் துல்லியமற்ற வெஸ்ட் இண்டீஸ் அணியின் பந்துவீச்சுத் தாக்குதலைக் கிழித்து தொங்கவிட்டார். மேலும், கில் க்ரிஸிஸ் நிற்கும்போதெல்லாம், அந்த அணியின் பந்துவீச்சை சிதறடித்தார். முதலாவது ஆட்டத்தில் 67 ரன்களையும், 2வது மற்றும் 3வது ஆட்டத்தில் 43 மற்றும் 98 ரன்கள் என அடித்து குவித்தார்.

இந்தாண்டு நடந்த ஐபிஎல் தொடருக்கு முன்னதாக, நம்முடைய இதழுக்கு அளித்த பேட்டியில் அவர், பந்து அதிகம் செய்யாதபோது, தனது நிலைப்பாட்டில் தூண்டுதல் ஷஃபிளைக் குறைக்க நனவான முயற்சியை மேற்கொண்டேன் என்று கூறியிருந்தார். பொதுவாக, ஒயிட் பால் கிரிக்கெட்டில் ஆடும் வீரர்கள் இதுபோன்று இருக்க முயற்சிப்பார்கள். மேலும் அவர், “அது (ஷஃபிளைக் குறைப்பது) எங்கள் பேட்டிங் பயிற்சியாளரிடம் பேசிய பிறகு நான் செய்த ஒரு சரிசெய்தல். எனது ஆரம்ப இயக்கத்தை கொஞ்சம் கட்டுப்படுத்த வேண்டும் என்று உணர்ந்தேன். (பந்து அதிகமாக ஸ்விங் ஆகவில்லை என்றால், உங்கள் உடலின் இயக்கம் குறைவாக இருந்தால், அது உங்களுக்கு சிறப்பாக இருக்கும்” என்று கில் கூறினார்.

22 வயதான கில் எப்படியும் பந்தின் கோட்டிற்கு அருகில் இருக்க விரும்புகிறார். இது அவர் தொடரின் தொடக்க ஆட்டத்தில் ஸ்கொயர் கட்கள் மற்றும் கட் ஷாட்டுக்களை விளையாடிய சுதந்திரத்தில் இருந்து தெளிவாகத் தெரிகிறது. முதலாவது ஆட்டத்தில் அவர் 53 பந்துகளில் 64 ரன்களை எடுத்தார், அந்த நேரத்தில் கவனம் செலுத்துவதில் ஒரு தற்காலிக குறைபாடு ஏற்பட்டது. அவர் பந்தை ஸ்கொயர் லெக்கிற்கு மாற்றி ஆடினார். மேலும் சிங்கிளுக்கு ஜாகிங் செய்யத் தொடங்கினார். அவர் தனது கண்களை பந்திலிருந்து ஒரு கணம் எடுத்தார். அந்த தருணத்தில் அலர்ட்டாக இருந்து, முன்னேறி வந்த நிக்கோலஸ் பூரன் அவரை ரன் அவுட் செய்தார். கில் தாமதமாக நான்-ஸ்ட்ரைக்கர் முடிவை நோக்கி விரைந்த நேரத்தில், ஸ்ட்ரைட் ஸ்டும்ப்ங் அவரின் ஆட்டத்தை முடிவுக்கு கொண்டு வந்தது.

இந்தியா 312 ரன்களை கொண்ட வெற்றி இலக்கை துரத்திய இரண்டாவது போட்டியில் அவர் சற்று கவனமாக இருந்தார். ஆனால் மெதுவாக பந்துவீச்சாளர்களுக்கு எதிராக சில அபாய ஷாட்டுகளை ஆடத் தொடங்கினார். அவர் களத்திற்குள் வந்தவுடன் அகேல் ஹோசைனை நான்கு ரன்களுக்கு ஸ்வீப் செய்தார். இருப்பினும், ஓரிரு ஓவர்களுக்குப் பிறகு, கைல் மேயர்ஸின் நடுத்தர வேகத்தில் விக்கெட் கீப்பரின் மேல் ஒரு அசாதாரண ஸ்கூப் ஒன்றை அவர் அடிக்க முயற்சித்தார். மேலும் பந்தை மீண்டும் பந்துவீச்சாளரிடம் விரட்டி அடித்தார் . டி20யில் கூட அவர் விளையாடாத ஷாட் இது.

கில் இந்த நிலையில் உள்ள ஃபார்மெட்டிற்கு புதியவர். மேலும் அவர் களக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் பின்வரும் சில ஓவர்களைப் பயன்படுத்துவதற்கு சில சமயங்களில் மிகவும் கடினமாக முயற்சிப்பது போல் உணர்ந்தார். பந்து பழையதாகிவிட்டதால் இந்த ஆட்டத்தில் ரன் குவிப்பது கடினமாகிவிட்டது. எனவே தொடக்கத்தில் பெரிதாகச் செல்வது அர்த்தமில்லாமல் இல்லை என்று அவர் கூறினார். ஆனால் ஒரு எல்லை சிறிது வரவில்லை என்றால், அது சந்தர்ப்பத்தில் அவருக்கு கிடைக்கும் என்று தோன்றியது.

ஆனால், நேற்றைய ஆட்டத்தில் அவரது அணுகுமுறையில் அதிக ஒழுக்கம் இருந்தது. பந்து பேடுகளுக்குள் கோணப்பட்டாலோ அல்லது வெளியே அகலமாக இருந்தாலோ தவிர, அவர் எல்லைக்கு செல்லவில்லை. உண்மையில், அவர் 60 பந்துகளில் தனது அரைசதத்தை எட்டுவதற்கு மூன்று பவுண்டரிகளை மட்டுமே அடித்தார்.

லெக் ஸ்பின்னர் ஹெய்டன் வால்ஷ் பந்துவீச வந்தபோது அவரை கில் அடித்து ஆட ஆரம்பித்தார். பந்துவீசியவரைப் பார்த்த அவர் லாங்-ஆன் தாண்டி சிக்ஸர்களை பறக்கவிட்டார்.

இரண்டரை மணிநேரம் நீடித்த மழை குறுக்கீட்டிற்குப் பிறகு, கில் தனது ஆட்டத்தின் அழிவுகரமான பக்கத்தை ஒரு பக்கமாக 40 ஓவர்களாகக் குறைத்தார். ஸ்லாக், பெரிய ஸ்வீப் மற்றும் ஷார்ட் ஆர்ம் புல் வெளியே வந்தது, அவர் தாமதமாக வேண்டுமென்றே ஒயிட் -பந்தில் காற்றில் விளையாடி தனது எல்லைக்கான வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க முயன்றார். நிச்சயமாக, இது ஒரே ஒரு தொடர் மட்டுமே, ஆனால் குறைந்த பட்சம், இந்த வடிவத்தில் இன்னும் பலவற்றை வழங்குவதற்கு கில் ஒரு உறுதியான ஆட்டத்தை உருவாக்கியுள்ளார்.

தமிழ்இந்தியன்எக்ஸ்பிரஸின்அனைத்துசெய்திகளையும்உடனுக்குடன்டெலிகிராம்ஆப்பில்பெறhttps://t.me/ietamil

Source link

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.