அமெரிக்கர்களை உளவு பார்க்கும் டிக் டாக்.? – சீனாவின் ராஜதந்திரம்.. சிஇஒ மறுப்பு.!

அமெரிக்கர்களின் தகவல்களை டிக் டாக் சீன அரசாங்கத்திற்கு வழங்கி வருவதாக கூறப்பட்ட குற்றச்சாட்டிற்கு அந்த நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி மறுப்பு தெரிவித்துள்ளார்.

கல்வான் பள்ளத்தாக்கு மோதல், அருணாச்சல பிரதேசத்தில் அத்துமீறல் உள்ளிட்ட சீனாவுடனான எல்லை பிரச்சனை காரணாக இந்தியாவில் டிக் டாக் செயலி தடை செய்யப்பட்டுள்ளது. அதேபோல் பயனர்களின் தகவல்கள் டிக் டாக் செயலி மூலம் சீன அரசாங்கத்திற்கு வழங்கப்படுவதாக கூறி அமெரிக்கா, இங்கிலாந்து, நியூசிலாந்து, கனடா உள்ளிட்ட நாடுகள் டிக் டாக் செயலியை தடை செய்துள்ளன.

அமெரிக்காவில் மொத்தமாக தடை செய்யப்படா விட்டாலும், அரசு அதிகாரிகள் பயன்படுத்த தடை உள்ளது. உலகின் வல்லரசு நாடுகளான அமெரிக்கா மற்றும் சீனாவிற்கு இடையே தற்போது மோதல் அதிகரித்துள்ளதால், பொதுமக்கள் பயன்பாட்டை தடுக்கும் வகையில் அமெரிக்காவில் டிக் டாக்கை தடை செய்ய அழுத்தங்கள் கொடுக்கப்படுகிறது.

ஒரு சக்திவாய்ந்த தேசிய பாதுகாப்பு அமைப்பான யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸில் வெளிநாட்டு முதலீட்டுக்கான குழு (CFIUS) 2020 இல் டிக் டாக்கின் தாய் நிறுவனமான பைட் டான்ஸ் தடை செய்ய வேண்டும் என்று ஒருமனதாக பரிந்துரைத்தது.

அப்போதைய அதிபர் ட்ரம்பின் அழுத்தத்தின் கீழ், 2020 ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில் பைட் டான்ஸ், டிக்டோக்கின் அமெரிக்க சொத்துக்களை புதிய நிறுவனமாக மாற்ற வால்மார்ட் மற்றும் ஆரக்கிள் நிறுவனத்துடன் ஒரு ஒப்பந்தத்தை முடிக்க முயன்று தோல்வியடைந்தது. அதையடுத்து அமெரிக்க பயனர் தரவைப் பாதுகாப்பதில் உடன்பாட்டை எட்டுவதற்கு டிக் டாக், CFIUS உடன் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக பேச்சுவார்த்தை நடத்தியது.

TikTok ஆனது TikTok யுஎஸ் டேட்டா செக்யூரிட்டி (USDS) என்ற சிறப்பு நோக்கத்திற்கான துணை நிறுவனத்தை உருவாக்கியுள்ளது, அது தற்போது கிட்டத்தட்ட 1,500 முழுநேர ஊழியர்களைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் டிக்டோக்கின் அமெரிக்க பயனர் தரவைச் சேமிக்க Oracle உடன் ஒப்பந்தம் செய்துள்ளது.

இந்தநிலையில் அமெரிக்க சட்டமியற்றுபவர்களால் பயன்பாட்டை தடை செய்வதற்கான அழைப்புகள் அதிகரித்து வருகின்றன. இந்த சூழலில் TikTok இன் தலைமை நிர்வாகி, 150 மில்லியனுக்கும் அதிகமான அமெரிக்க பயனர்ளின் தரவுகளை, வளர்ந்து வரும் அமெரிக்க தேசிய பாதுகாப்புக் கவலைகளுக்கு மத்தியில் அமெரிக்க பயனர் தரவை சீன அரசாங்கத்துடன் ஒருபோதும் பகிர்ந்து கொள்ளாது என தெரிவித்துள்ளார்.

பெண்ணின் இதயத்தை வெட்டி எடுத்து சமைத்த நபர்; அமெரிக்காவில் கொடூரம்.!

“டிக் டாக் சீன அரசாங்கத்துடன் அமெரிக்க பயனர் தரவை ஒருபோதும் பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை, அல்லது பகிர்வதற்கான கோரிக்கையைப் பெறவில்லை. அப்படிப்பட்ட கோரிக்கையை டிக்டாக் எப்போதாவது செய்திருந்தால் தாராளமாக நடவடிக்கையை தொடங்கலாம்” என்று தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஷோ ஜி செவ் தெரிவித்துள்ளார்.

TikTok இன் தாய் நிறுவனமான ByteDance எந்தவொரு அரசாங்கத்திற்கோ அல்லது அரசாங்கத்திற்கோ சொந்தமானது அல்லது கட்டுப்படுத்தப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். “இதை நான் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி கூறுகிறேன்: பைட் டான்ஸ் என்பது சீனா அல்லது வேறு எந்த நாட்டின் முகவர் அல்ல,” என்று செவ் கூறியுள்ளார்.

உதடு கருப்பாக இதுதான் காரணமாம், இனிமே செய்யாதீங்க!

“தடை என்பது மாற்று வழிகள் இல்லாத போது மட்டுமே பொருத்தமானது. ஆனால் எங்களிடம் ஒரு மாற்று உள்ளது” என்று செவ்வின் சாட்சியம் கூறியது. டிக்டாக், “புராஜெக்ட் டெக்சாஸ்” என்ற பெயரில் கடுமையான தரவுப் பாதுகாப்பு முயற்சிகளுக்கு $1.5 பில்லியனுக்கும் அதிகமாக செலவிட்டுள்ளதாகவும், சட்டமியற்றுபவர்கள் மற்றும் பிடன் நிர்வாகத்தை இந்த திட்டத்தை ஆதரிக்க முயற்சித்ததாகவும் கூறியுள்ளது.

‘ராணி எலிசபெத் எனது ***யை முத்தமிட்டவர்’ – டொனால்ட் ட்ரம்ப் மீண்டும் சர்ச்சை.!

“அனைத்து பாதுகாக்கப்பட்ட அமெரிக்க தரவுகளும் அமெரிக்க சட்டத்தின் பாதுகாப்பின் கீழ் மற்றும் அமெரிக்க தலைமையிலான பாதுகாப்புக் குழுவின் கட்டுப்பாட்டின் கீழ் இருக்கும். இந்த கட்டமைப்பின் கீழ், சீன அரசாங்கம் அதை அணுகவோ அல்லது அணுகலை கட்டாயப்படுத்தவோ வழி இல்லை” என்று அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.