ஆண்ட்ராய்டு பயனர்களுக்கு எச்சரிக்கை! ஆகஸ்ட் 31-க்குள் இத பண்ணிடுங்க!

ஆண்ட்ராய்டு டெவலப்பர்கள் தங்களது அதிகாரப்பூர்வ அறிவிப்பில், கூகுள் பிளே சேவைகளின் எதிர்கால வெளியீடுகளில்  KitKatகான ஆதரவை வெளியிடுவதை நிறுத்துவதாக கூகுள் வெளிப்படுத்தியது. இந்த தொழில்நுட்ப நிறுவனமானது, செயலில் உள்ள சாதனங்களின் எண்ணிக்கை குறைந்து, 1%க்குக் கீழே சரிவதே, இந்த நடவடிக்கைக்குப் பின்னால் உள்ள முதன்மைக் காரணம் எனக் குறிப்பிட்டுள்ளது. ஆகஸ்ட் 2023 முதல் KitKat (API நிலைகள் 19 & 20)க்கான புதுப்பிப்புகளை Google Play சேவைகள் நிறுத்தப்படும் என்று  குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. “ஜூலை 2023 நிலவரப்படி, அதிகமான பயனர்கள் சமீபத்திய ஆண்ட்ராய்டு பதிப்புகளைப் புதுப்பிப்பதால், kitkat இல் செயலில் உள்ள சாதனங்களின் எண்ணிக்கை 1% க்கும் குறைவாக உள்ளது. எனவே, Google Play சேவைகளின் எதிர்கால வெளியீடுகளில் kitkat ஐ இனி நாங்கள் ஆதரிக்க மாட்டோம். KK சாதனங்கள் Play Services APK இன் பதிப்புகளை 23.30.99 க்கு மேல் பெறாது” என்று அதிகாரப்பூர்வ வலைப்பதிவு கூறுகிறது. 

2013ல் வெளியிடப்பட்ட ஆண்ட்ராய்டு kitkat அந்த நேரத்தில் குறிப்பிடத்தக்க பிரபலத்தைப் பெற்றது. இருப்பினும், பல ஆண்டுகளாக தொழில்நுட்பத்தில் விரைவான முன்னேற்றங்களுடன், KitKat OS காலாவதியானது மற்றும் புதிய தொழில்நுட்பம் தொடர்பான பாதுகாப்பு மற்றும் மேம்பாடுகளை இனி ஆதரிக்க முடியாது என்று Google குறிப்பிடுகிறது. மேலும், இந்த புதுப்பிப்புகள் இல்லாமல், பயனர்களுக்கு  பாதுகாப்பு அபாயங்கள் மற்றும் OS பாதிக்கப்படும். “ஆண்ட்ராய்டு கிட்கேட் (கேகே) இயங்குதளம் முதன்முதலில் 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வெளியிடப்பட்டது, அதன் பின்னர் ஆண்ட்ராய்டுக்கான பல புதுமையான மேம்பாடுகளையும் அம்சங்களையும் அறிமுகப்படுத்தியுள்ளோம், அவை KKல் கிடைக்காது,” என்று கூகுள் குறிப்பிடுகிறது.

மேலும், KitKat OSக்கான ஆதரவை நிறுத்தும் கூகுளின் முடிவு, அதன் பயனர்களுக்கு பாதுகாப்பான மற்றும் நம்பகமான அனுபவத்தை வழங்குவதற்கான உறுதிப்பாட்டில் உள்ளது. பழைய பதிப்புகளுக்கான ஆதரவை நிறுத்துவதன் மூலம், Google அதன் புதிய ஆண்ட்ராய்டு OS சலுகைகளின் பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்பாட்டை மேம்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.  மேலும் பயனர்கள் தங்கள் ஆண்ட்ராய்டு சாதனங்களை புதிய பதிப்பிற்கு மேம்படுத்துமாறு கூகுள் அறிவுறுத்துகிறது. ஆண்ட்ராய்டு 10 அல்லது சமீபத்திய ஆண்ட்ராய்டு 13 உகந்த செயல்திறன் மற்றும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதாகும். மேம்படுத்துவதன் மூலம், பயனர்கள் சமீபத்திய அம்சங்களையும் பிழை திருத்தங்களையும் பெறுவார்கள், ஆனால் அவர்கள் தொடர்ந்து Android சேவைகளைப் பயன்படுத்த முடியும். மேலும், இன்னும் ஆண்ட்ராய்டு கிட்கேட்டைப் பயன்படுத்தும் பயனர்களுக்கு, தங்கள் சாதனங்களை மேம்படுத்த அல்லது சமீபத்திய ஆண்ட்ராய்டு பதிப்புகளை ஆதரிக்கும் புதிய ஸ்மார்ட்போனைப் பெறுவதைக் கருத்தில் கொள்ளுமாறு கூகுள் பரிந்துரைக்கிறது. பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக இது முக்கியமானது, ஏனெனில் பழைய ஆண்ட்ராய்டு பதிப்புகள் இணைய தாக்குதலால் பாதிக்கப்படக்கூடியவை.

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.